1. Àwọn aláìsàn tí wọ́n ní ìdúró ìtọ̀ tàbí ìdínà ìṣàn àpòòtọ
Tí ìtọ́jú oògùn kò bá ṣiṣẹ́ dáadáa tí kò sì sí àmì fún ìtọ́jú iṣẹ́-abẹ, àwọn aláìsàn tí wọ́n ní ìdúró ìtọ̀ tí wọ́n nílò ìtura fún ìgbà díẹ̀ tàbí ìṣàn omi fún ìgbà pípẹ́ ni a nílò.
Àìlera ìtọ̀
Láti dín ìjìyà àwọn aláìsàn tí wọ́n ń kú kù; àwọn ìgbésẹ̀ mìíràn tí kò lè fa ìpalára bíi lílo oògùn, ìtọ̀, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ kò lè dínkù, àwọn aláìsàn kò sì lè gba ìtọ́jú ìta.
3. Àkíyèsí pípéye nípa ìtújáde ìtọ̀
Àkíyèsí nígbà gbogbo nípa bí ìtọ̀ ṣe ń jáde, bí àpẹẹrẹ àwọn aláìsàn líle koko.
4. Alaisan ko le tabi ko fẹ lati gba ito
Àwọn aláìsàn iṣẹ́-abẹ tí wọ́n ní àkókò iṣẹ́-abẹ gígùn lábẹ́ anesthesia gbogbogbò tàbí anesthesia ọpa-ẹhin; àwọn aláìsàn tí wọ́n nílò iṣẹ́-abẹ ìtọ̀ tàbí iṣẹ́-abẹ obìnrin.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Keje-19-2019
