Pàtàkì Sísọ Àwọn Ohun Èlò Ìfàjẹ̀sínmọ́ra

Nínú ayé ìtọ́jú ìlera, ààbò aláìsàn ni ohun pàtàkì jùlọ nígbà gbogbo. Ọ̀kan lára ​​​​àwọn ìlànà pàtàkì jùlọ ní ti èyí ni ìfàjẹ̀sínilára, ìtọ́jú ìgbàlà ẹ̀mí tí ó ní ewu ńlá tí a kò bá tẹ̀lé àwọn ìlànà tó yẹ.Ìsọdipọ́ ohun èlò ìfàjẹ̀sín ẹ̀jẹ̀jẹ́ ọ̀kan lára ​​irú ìlànà bẹ́ẹ̀ tí a kò le gbójú fò. Lílóye pàtàkì ìsọdimímọ́ àwọn ohun èlò ìfàjẹ̀sí ẹ̀jẹ̀ àti títẹ̀lé àwọn ìlànà ìsọdimímọ́ líle koko lè dènà àwọn àkóràn tó lè wu ẹ̀mí ènìyàn, kí ó sì rí i dájú pé àwọn aláìsàn ní ààbò àti àlàáfíà.

Nínú àpilẹ̀kọ yìí, a ó ṣe àwárí ìdí tí ìfọmọ́ra ẹ̀jẹ̀ fi ṣe pàtàkì tó bẹ́ẹ̀, bí ó ṣe ní ipa lórí ààbò aláìsàn, àti àwọn ọ̀nà tó dára jùlọ láti rí i dájú pé àwọn ohun èlò ìfúnni ẹ̀jẹ̀ rẹ wà ní ààbò fún lílò nígbà gbogbo.

Kí ló dé tí ìsọdimímọ́ fi ṣe pàtàkì nínú ìfàjẹ̀sí ẹ̀jẹ̀?

Ìfàjẹ̀sínilára ẹ̀jẹ̀ níí ṣe pẹ̀lú fífi ẹ̀jẹ̀ tàbí àwọn ohun èlò ẹ̀jẹ̀ sínú ẹ̀jẹ̀ aláìsàn tààrà. Èyíkéyìí ìbàjẹ́ ẹ̀jẹ̀ yìí, yálà láti inú ẹ̀rọ tàbí àyíká, lè yọrí sí àkóràn líle koko, títí bí HIV, Hepatitis, tàbí àkóràn bakitéríà. Àwọn ohun èlò ìfàjẹ̀sínilára ẹ̀jẹ̀, bíi abẹ́rẹ́, tubing, àti àpò ìkójọpọ̀, gbọ́dọ̀ jẹ́ ìpara kí a tó lò ó láti mú àwọn àrùn tó lè fa ìpalára kúrò.

Ìròyìn láti ọwọ́Àjọ Ìlera Àgbáyé (WHO)Ó tẹnu mọ́ ìjẹ́pàtàkì ìsọdipípa tó yẹ láti dènà àwọn àkóràn tí a fi ẹ̀jẹ̀ gbé jáde (TTIs). Gẹ́gẹ́ bí WHO ti sọ, ìsọdipípa tó tọ́ tàbí àtúnlo àwọn ohun èlò tí a kò fi ẹ̀jẹ̀ ṣe ló jẹ́ ohun tó ń fa àkóràn ní àwọn ilé ìtọ́jú ìlera. Èyí fi hàn pé ó ṣe pàtàkì kí àwọn olùtọ́jú ìlera gba àwọn ìlànà ìsọdipípa tó lágbára fún àwọn ohun èlò ìsọdipípa ẹ̀jẹ̀.

Àwọn Ewu Tí Kò Bá Yẹ Láti Yọ Ìmúkúrò

Àìsí ìtọ́jú àwọn ohun èlò ìfàjẹ̀sí ẹ̀jẹ̀ dáadáa lè fa ọ̀pọ̀lọpọ̀ àbájáde tó burú jáì. Ewu láti mú àwọn ohun tó lè ranni sínú ẹ̀jẹ̀ lè burú jáì. Fún àpẹẹrẹ, àwọn ohun èlò ìfàjẹ̀sí ẹ̀jẹ̀ tí a lè tún lò tí a kò tí ì tọ́jú dáadáa lè gbé àjẹkù àwọn àrùn tó ń jáde nínú ẹ̀jẹ̀ láti ìgbà tí a ti lò ó tẹ́lẹ̀. Kódà àwọn àmì ẹ̀jẹ̀ kékeré lè fa ewu ńlá fún àwọn aláìsàn, pàápàá àwọn tí agbára ìdènà ara wọn kò lágbára.

Jù bẹ́ẹ̀ lọ, ìtànkálẹ̀ àkóràn bakitéríà nípasẹ̀ àwọn ohun èlò tí ó ní àkóràn lè yọrí sí sepsis, ipò tí ó lè fa ikú.Àwọn Ilé-iṣẹ́ fún Ìṣàkóso àti Ìdènà Àrùn (CDC)sọ pé ìtànkálẹ̀ àwọn kòkòrò àrùn láti inú ẹ̀jẹ̀ ṣì jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn ewu pàtàkì tí ó níí ṣe pẹ̀lú ìfàjẹ̀sínilára tí kò léwu.

Báwo ni ìfàmọ́ra ṣe ń dáàbò bo àwọn aláìsàn àti àwọn olùpèsè ìlera

Dáradáraìfàmọ́ra ohun èlò ìfàmọ́ra ẹ̀jẹ̀Kì í ṣe pé ó ń dáàbò bo àwọn aláìsàn nìkan—ó tún ń dáàbò bo àwọn olùtọ́jú ìlera. Nígbà tí a bá fi ohun èlò pamọ́ pátápátá, ó máa ń dín ewu ìfarahan sí àwọn kòkòrò àrùn tí a lè kó sínú ẹ̀jẹ̀ tí a lè gbé lọ sí ọ̀dọ̀ àwọn òṣìṣẹ́ ìṣègùn nígbà ìtọ́jú. Èyí ń ṣẹ̀dá àyíká iṣẹ́ tí ó ní ààbò fún àwọn dókítà, àwọn nọ́ọ̀sì, àti àwọn onímọ̀-ẹ̀rọ yàrá, tí wọ́n ti wà nínú ewu gíga ti lílo abẹ́rẹ́ láìròtẹ́lẹ̀ tàbí ìfarahan sí ẹ̀jẹ̀ tí ó ní àkóràn.

Ni afikun, fifi ohun elo di mimọ nigbagbogbo yoo rii daju pe o wa ni ipo ti o dara julọ, eyi ti o dinku iwulo fun atunṣe tabi rirọpo ti o gbowolori nitori ibajẹ tabi ibajẹ. Eyi ṣe alabapin si ṣiṣe inawo ati iṣakoso awọn orisun to dara julọ ni awọn eto itọju ilera.

Àwọn Ìlànà Tó Dáa Jùlọ fún Ìmúsọdọ̀mọ́ Ẹ̀jẹ̀

Ìsọdipípa ara ẹni kì í ṣe iṣẹ́ kan ṣoṣo tó bá gbogbo ènìyàn mu. Oríṣiríṣi ẹ̀rọ ìsọdipípa ara ẹni nílò ọ̀nà ìsọdipípa ara ẹni. Àwọn ọ̀nà pàtàkì kan nìyí láti rí i dájú pé àwọn ìlànà ìsọdipípa ara ẹni pọ̀ sí i:

1.Lo Autoclaving fun Awọn Ẹrọ Atunlo: Fún àwọn ohun èlò tí a lè tún lò bí ọpọ́n ìfàjẹ̀sínilára àti abẹ́rẹ́ gbígbà ẹ̀jẹ̀,idọpa ara ẹnini ìwọ̀n tó dára jùlọ. Autoclaving ń lo ìgbóná líle gíga láti pa bakitéríà, àwọn kòkòrò àrùn, àti àwọn kòkòrò àrùn mìíràn, èyí tó ń rí i dájú pé ohun èlò náà wà ní ààbò fún àtúnlò.

2.Ohun èlò tí a lè sọ nù gbọ́dọ̀ jẹ́ èyí tí a lè lò lẹ́ẹ̀kan ṣoṣo: Àwọn ohun èlò ìfàjẹ̀sínilára tí a lè lò fún ìfàjẹ̀sínilára, títí kan abẹ́rẹ́, páìpù, àti àpò ìkójọpọ̀, ni a gbọ́dọ̀ lò lẹ́ẹ̀kan ṣoṣo kí a má sì tún lò ó. A ṣe àwọn nǹkan wọ̀nyí fún ìfàjẹ̀sínilára fún lílo lẹ́ẹ̀kan ṣoṣo, a sì gbọ́dọ̀ kó wọn dànù lẹ́yìn lílo wọn láti dènà ewu ìbàjẹ́.

3.Abojuto ati Iṣakoso Didara Lojoojumọ: A gbọ́dọ̀ máa ṣe àkíyèsí àwọn ìlànà ìsọdipọ́mọ́ nígbà gbogbo láti rí i dájú pé wọ́n gbéṣẹ́. Àwọn ilé ìwòsàn àti àwọn ilé ìwòsàn gbọ́dọ̀ ṣe àwọn ìgbésẹ̀ ìṣàkóso dídára, bí àyẹ̀wò ìgbàkúgbà àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ àwọn ohun èlò ìsọdipọ́mọ́mọ́, láti lè mú àwọn ìlànà ààbò tó ga jùlọ ṣẹ.

4.Ìtọ́jú Tó Tọ́ ti Àwọn Ohun Èlò Tí A Ti Ṣẹ́mọ́: Lẹ́yìn ìsọdipọ́, ó yẹ kí a kó àwọn ohun èlò pamọ́ sí àyíká tí ó mọ́ tónítóní, tí ó sì gbẹ láti mú kí ó lè bàjẹ́. Àwọn ipò ìpamọ́ tí ó ti bàjẹ́ lè dín ipa ìsọdipọ́ kù, èyí tí ó lè yọrí sí ìsọdipọ́-ẹ̀yà kí a tó lo ohun èlò náà pàápàá.

5.Ikẹkọ Awọn Oṣiṣẹ Ilera: Rí i dájú pé àwọn òṣìṣẹ́ ìlera lóye pàtàkì ìsọdipààrọ̀ àti pé wọ́n ti kọ́ wọn ní ìlànà tó yẹ ṣe pàtàkì. Àwọn òṣìṣẹ́ tó ní ìmọ̀ tó péye lè dá àwọn ewu tó lè ṣẹlẹ̀ mọ̀ kí wọ́n tó ní ipa lórí ààbò aláìsàn.

Ṣe àkóso ìsọdipọ́ fún Ààbò Aláìsàn

Lílo ohun èlò ìfàjẹ̀sínilára jẹ́ ìlànà pàtàkì tí àwọn olùtọ́jú ìlera gbọ́dọ̀ fi ṣe pàtàkì. Kì í ṣe pé ó ṣe pàtàkì fún dídènà àkóràn àti dídáàbòbò ìlera aláìsàn nìkan ni, ṣùgbọ́n fún rírí dájú pé àyíká wà ní ààbò fún àwọn òṣìṣẹ́ ìṣègùn. Nípa títẹ̀lé àwọn ìlànà tó dára jùlọ àti títẹ̀lé àwọn ìlànà ìfàjẹ̀sínilára tó le koko, àwọn ilé ìwòsàn àti àwọn ilé ìwòsàn lè dín ewu àwọn ìṣòro tó jẹ mọ́ ìfàjẹ̀sínilára kù ní pàtàkì.

At Suzhou Sinomed Co., Ltd., a mọ pàtàkì pípèsè àwọn ẹ̀rọ ìṣègùn tó ga, tó sì ní ìfọ̀kànbalẹ̀. A ṣe àwọn ẹ̀rọ ìfàjẹ̀sí ẹ̀jẹ̀ wa pẹ̀lú àwọn ìlànà tó ga jùlọ ti ìfọ̀kànbalẹ̀ ní ọkàn, èyí tó ń rí i dájú pé ààbò àti ìgbẹ́kẹ̀lé wà.

Kan si wa loniláti mọ̀ sí i nípa àwọn ọjà wa àti bí a ṣe lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti máa ṣe ìtọ́jú aláìsàn tó ga jùlọ.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-17-2024
Iwiregbe lori ayelujara WhatsApp!
whatsapp