Ìgbà òtútù ni àkókò tí ìgò omi gbígbóná fi àwọn ẹ̀bùn rẹ̀ hàn, ṣùgbọ́n tí o bá lo ìgò omi gbígbóná gẹ́gẹ́ bí ohun èlò ìgbóná tí ó rọrùn, yóò jẹ́ ohun tí ó pọ̀ jù. Ní gidi, ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìlò ìtọ́jú ìlera tí a kò retí.
Ṣe igbelaruge iwosan ọgbẹ
Igo omi gbigbona
Mo da omi gbígbóná sí ọwọ́ mi mo sì fi sí ọwọ́ mi. Mo kàn nímọ̀lára gbígbóná àti ìtùnú ní àkọ́kọ́. Lẹ́yìn ọjọ́ díẹ̀ tí mo fi ń lò ó déédéé, ọgbẹ́ náà ti sàn pátápátá.
Ìdí rẹ̀ ni pé ooru lè mú kí àsopọ tuntun pọ̀ sí i, ó sì lè dín ìrora kù, ó sì lè mú kí oúnjẹ ara lágbára sí i. Nígbà tí ooru bá ń ṣiṣẹ́ lórí ojú ọgbẹ́ ara, iye serous exudate tó pọ̀ máa ń pọ̀ sí i, èyí tó lè mú kí àwọn ohun tí àrùn ń yọ kúrò; àwọn iṣan ẹ̀jẹ̀ máa ń fẹ̀ sí i, a sì máa ń mú kí iṣan ara ṣiṣẹ́ dáadáa, èyí tó dára fún ìyọkúrò àwọn èròjà ara àti gbígba oúnjẹ, ó ń dí ìdàgbàsókè ìgbóná ara lọ́wọ́, ó sì ń mú kí ara rẹ̀ yá.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-29-2021
