Ìrán tí a lè fà mọ́ ara túmọ̀ sí irú ohun èlò ìrán tuntun kan tí ara ènìyàn lè bàjẹ́ tí ó sì lè fà mọ́ ara lẹ́yìn tí a bá ti fi sínú àsopọ ènìyàn, tí kò sì nílò láti tú u jáde, ṣùgbọ́n kò pọndandan fún yíyọ ìrora náà kúrò.
A pín in sí àwọ̀ búlúù, àdánidá àti àwọ̀ búlúù. Gígùn ìlà náà wà láti 45cm sí 90cm. A lè ṣe àtúnṣe àwọn ìrán gígùn pàtàkì láti bá àwọn àìní iṣẹ́ abẹ ìṣègùn mu.
Ìrán tí a lè fà mọ́ ara túmọ̀ sí irú ohun èlò ìrán tí ara ènìyàn lè bàjẹ́ tí ó sì lè fà mọ́ ara lẹ́yìn tí a bá ti fi sínú ìrán náà, kò sì sí ìdí láti yọ okùn náà kúrò, nípa bẹ́ẹ̀ ó ń mú ìrora ìyọkúrò ìrán náà kúrò. Gẹ́gẹ́ bí ìwọ̀n ìfàmọ́ra, a pín in sí ìlà ìfun, ìlà ìṣẹ̀dá kẹ́míkà polymer, àti ìrán tí a lè fi kolagen ṣe àdánidá. Ó ní àwọn ànímọ́ ìfàmọ́ra, ìbáramu ẹ̀dá, ìfàmọ́ra tí ó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé, àti iṣẹ́ tí ó rọrùn. A sábà máa ń lò ó fún ìrán tí a lè fi ṣe àsopọ̀ ara fún ìtọ́jú obìnrin, ìtọ́jú ọmọ, iṣẹ́ abẹ, ìtọ́jú orthopedics, ìṣàn ẹ̀jẹ̀, iṣẹ́ abẹ ọmọdé, ìtọ́jú stomatology, otolaryngology, iṣẹ́ abẹ ojú, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-31-2021
