Nau'in delta, wani nau'in sabon coronavirus da aka fara ganowa a Indiya, ya bazu zuwa ƙasashe 74 kuma har yanzu yana yaɗuwa cikin sauri. Wannan nau'in ba wai kawai yana yaɗuwa sosai ba, har ma da waɗanda suka kamu da cutar sun fi kamuwa da cututtuka masu tsanani. Masana suna damuwa cewa nau'in delta na iya zama na duniya baki ɗaya. Bayanai sun nuna cewa kashi 96% na sabbin kamuwa da cutar a Burtaniya suna kamuwa da nau'in Delta, kuma adadin waɗanda suka kamu da cutar har yanzu yana ƙaruwa.
A China, Jiangsu, Yunnan, Guangdong da sauran yankuna sun kamu da cutar.
Dangane da nau'in Delta, mun saba magana game da hulɗa ta kusa, kuma wannan ra'ayi dole ne ya canza. Saboda yawan nauyin nau'in Delta, iskar gas da aka fitar tana da guba sosai kuma tana da saurin yaɗuwa. A da, me ake kira hulɗa ta kusa? Kwanaki biyu kafin fara rashin lafiya, 'yan uwan majiyyaci, 'yan uwa suna da ofis ɗaya, ko kuma suna cin abinci, tarurruka, da sauransu a cikin mita ɗaya. Wannan ana kiransa hulɗa ta kusa. Amma yanzu dole ne a canza manufar hulɗa ta kusa. A cikin sarari ɗaya, a cikin sashe ɗaya, a cikin gini ɗaya, a cikin gini ɗaya, kwanaki huɗu kafin fara rashin lafiya, mutanen da ke yin mu'amala da waɗannan marasa lafiya duk abokan hulɗa ne na kusa. Daidai ne saboda canjin wannan ra'ayi ne za a ɗauki nau'ikan hanyoyin gudanarwa daban-daban, kamar rufewa, hanawa da hanawa, da sauransu. Saboda haka, canjin wannan ra'ayi shine don sarrafa manyan taronmu.
Lokacin Saƙo: Yuli-31-2021
